[SR] รีวิวเที่ยวฮอกไกโด 3 วัน 2 คืน(ฉบับชวนกันเที่ยวแบบเด็กๆ)

รายละเอียดการเดินทางทริปนี้ไปกับแอร์เอเชียนะครับ

สำหรับรีวิวการท่องเที่ยวทัวร์ฮอกไกโดนั้นปัจจุบันหลายๆท่านอาจจซื้อทัวร์ไปหรือ Backpacker ไปก็ได้แล้วแต่ชอบนะครับเห็นรูปมันสวยดีเลยแชร์กันหน่อยดีกว่าครับ... มาเริ่มกันเลยดีกว่า!!! หลังจากที่มีตั๋วรายการทัวร์เรียบร้อยแล้วคราวนี้ก็ถึงคราวต้องเดินทางแล้วนะครับ
(แนะนำก่อนเดินทางควรหาข้อมูลเพิ่มเติมให้มากหน่อยครับจะได้ไม่มี Surprise มากนัก)
--------------------------------------------------------------------------------

เครื่องที่เราจะไปกันทริปนี้ครับ

ญี่ปุ่นกับการเดินทางด้วยเครื่องบินใช้เวลาการเดินทางเฉลี่ยเกือบๆ 8-10 ชั่วโมงนั่งกันเพลินแหล่ะครับ

เดินทางไกลกันขนาดนี้ก็ต้องมีการหาอะไรกินกันซักหน่อยนะครับ

และแล้วก็ได้มาถึงกันเสียที สวัสดีเจแปน ส่วนนี่ก็บรรยากาศโดยรอบครับ

ปีกาจู....จาอาวววๆๆๆ

หลังจากผ่านขั้นตอนการตรวจคนเข้าเมืองของประเทศญี่ปุ่นและศุลกากรเรียบร้อยแล้ว จากนั้นเดินทางสู่สถานที่ท่องเที่ยวญี่ปุ่นสุดคลาสสิตในยุคปี 80 จนถึงปัจจุบัน โดราเอม่อนสกายพาร์ค ซึ่งเราจะได้เพลิดเพลินกับตัวการ์ตูนในเรื่องโดราเอม่อนการ์ตูนที่เป็นที่นิยมที่สุดในญี่ปุ่น ถ่ายรูปกับฉากในการ์ตูนเสมือนเป็นส่วนหนึ่งของการ์ตูนโดราเอม่อน และยังมีโซนร้านค้าที่ขายของที่เกี่ยวกับโดราเอม่อน เช่นร้านกาแฟที่จะขายขนมไทยากิ ซึ่งเป็นขนมคล้ายๆขนมโดรายากิที่โดราเอม่อนชื่นชอบ และยังมีโซนห้องสมุดจะมีหนังสือการ์ตูนโดราเอม่อนจัดจำหน่าย

ของกินอลังการงานมากครับสไตล์ญี่ปุ่น

มาถึงญี่ปุ่นทั้งทีก็ควรจะต้องจัดซักหน่อยครับเดี่ยวจะหาว่ามาไม่ถึง

ตามด้วยโดรายากิ(รุ่นประยุกต์)ของโดราเอม่อนหน่อยนะครับ

อร่อยหรือไม่อร่อยต้องไปลองกันเองนะครับ(แล้วแต่ชอบ)

หลังจากหมดธุระกับโดราเอม่อนมาเดินเล่นกินบรรยากาศญี่ปุ่นกันต่อนะครับ

วิวจากมุมสูงครับ

(สำหรับใครที่มีโอกาสมาเที่ยวฮอกไกโดจริงๆแล้วมีแนะนำอีก 1 ที่นะครับคือเมืองโซอุนเคียวเป็นเมืองน้ำแข็งเลยครับตอนกลางคืนเปิดไฟให้บรรยากาศดีมากๆเล่นหิมะหนาวๆแล้วแช่ออนเซ็นนี่เยี่ยมเลยนะครับแต่ต้องสุขภาพแข็งแรงหน่อย ส่วนช่วงเวลาที่เหมาะสมกับการเที่ยวก็ประมาณกลางเดือนพฤศจิกายน - ต้นเดือนมิถุนายนของทุกปีนะครับ)

พอเริ่มเข้าที่เข้าทางก็เริ่มหิวก็ต้องจัดกันซักหน่อยนะครับ

จบกันไปแล้วสำหรับวันเต็มๆในญี่ปุ่นนะครับวันนี้มาต่อกันในเช้าวันใหม่
เค้าว่ากันว่าถ้ามาญี่ปุ่นไม่ได้มาชมดอกไม้เดี่ยวจะมาไม่ถึงนะครับ

และก็เรื่องความสะอาดของถนนหนทางนี่ยังไงก็ต้องยอมญี่ปุ่นเค้าแหล่ะครับ

แล้วก็ต้องมาถึงญี่ปุ่นทั้งทีกินอาหารญี่ปุนครับเดี่ยวจะหาว่ามาไม่ถึง

แล้วหลังจากอิ่มหมีพลีมันก็ต้องมาทึ่งกับนวตกรรมซะหน่อยครับ มาดูโรงงานช็อกโกแล็ต ที่หมู่บ้านอิชิยะ ซึ่งเป็นแหล่งผลิตช็อกโกแลตที่มีชื่อเสียงที่สุดของญี่ปุ่น ซึ่งถ้าคิดไม่ออกว่าไปญี่ปุ่นซื้ออะไรดี ก็ช็อกโกแลตที่ขึ้นชื่อที่สุดของที่นี่ได้นั้นคือ “ช็อกโกแลตสีขาวแด่คนรัก” (ShiroiKoibito) หรือเดินถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกับบรรยากาศโดยรอบที่ตกแต่งด้วยสวนดอกไม้สวยงามสไตล์ยุโรป นำท่านช้อปปิ้งย่านทานุกิโคจิ แหล่งที่ตั้งของห้างสรรพสินค้าชื่อดังและร้านค้ามากมายให้ท่านได้ช้อปปิ้งจุใจ
(ดูเอาเองแล้วกันนะครับว่าบรรยากาศเป็นอย่างไรแล้วคุณจะทึ่งในเทคโนโลยี)

แล้วก็ต้องสำรวจอาณาบริเวณรอบๆเสียหน่อยลั่นล้าตามซาดวก

อันนี้เหมือนเมืองไทยไม่มีเล่นเลยเน๊อะ...ซะหน่อยๆ เดี่ยวจะหาว่ามาไม่ถึง

แล้วหลังจากเหนื่อยอ่อนแล้วทีนี้ก็มากินอีกแล้วในรอบเย็น

แล้วก็ซักกรึบบบบบบบบ(ไม่ใช่เหล้าแต่มันเป็นชาเย็นนนน)

เช้าวันสุดท้ายก่อนกลับบ้านมากินบรรยากาศแบบญี่ปุ่นลูกผสมกันหน่อยครับ(สะอาดสงบมาก)

จบทริปนี้แล้วคัฟ !!!!!!!

ขอปิดทริปนี้ด้วยรูป ของฝากจากญี่ปุ่นของคนไม่รู้ว่าไปญี่ปุ่นซื้ออะไรดีนร้าคัฟฟ แล้วเจอกันในทริปต่อไปคัฟ

ขอบคุณน้องน้ำที่เอื้อเฟื้อรูปภาพสวยๆและแบ่งปันประสบการณ์มาให้พวกเรานะครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------
อันนี้เป็นข้อมูลมาแชร์ๆกันนะครับ มือใหม่หัดเขียนถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ
ป.ล. ตอนแรกตามอ่านกระทู้ใน pantip แล้วไม่กล้าเขียนไม่กล้าแชร์เลยครับแต่ละกระทู้รูปสวยมากประสบการณ์ชวนทึ่งครับ แต่เสียดายรูปสวยๆแล้วไม่ได้อวดใครเลยขออนุญาติเอามาอวดหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ชื่อสินค้า:   แพ็คเก็จทัวร์ของ www.travexgo.com
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่