เราแย่แล้วค่ะ ข้อมูลใน oppo เราหายหมดเลย

กระทู้คำถาม
เกิดอยากจะอัพเป็น 4.4 ขึ้นมาค่ะ แต่ซื่อบื้อ พอโหลดไฟล์มา ไม่ได้ copy ไฟล์ ไปกด recovery mode เลย แล้ว wipe cache and data ปด้วย มารู้ตัวอีกที ไม่รู้จะทำไง เลยกด reboot พอเครื่องมา ทุกอย่างไปหมดเลยค่ะ เหลือแต่รูป
app เราไป install จาก google play มาใหม่ เลยโอเค
แต่ contact กับอย่างอื่นไปหมด
เราสมัคร nearme ไว้ แต่มันไม่ยอม log in ให้เรา เราควรทำไงดีคะเนี่ย มีทางแก้ไม๊
ตอนนี้กลุ้มใจเรื่อง contact สุดค่ะ เซฟไว้ในเครื่อง จะไปกู้จาก google ก็ไม่ได้

ปล. งงว่าใช้ adm โหลด 4.4 มา แล้วต้องเอาไฟล์ไปวางไว้ที่ไหนก่อนจะเข้า recovery mode คะ ไฟล์เป็น zip ค่ะ ไปกดที่โหลดมาใน adm ก็ทำไรไม่ได้ค่ะ ควรเสียบสายเข้าคอม แล้วเคลื่อนย้ายไฟล์ทางนั้นรึเปล่าคะ
ปล.2 ถ้าเราทำตามถูกวิธีและอัพเป็น 4.4 ได้ ข้อมูลมันไม่ควรจะหายใช่ไม๊คะ เราต้องทำยังไงก่อนที่จะอัพค่ะ เพราะตามขั้นตอน เค้าให้กด wipe data อะไรนั่นอยู่ดีอ่ะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่