ขอสอบถามเกี่ยวกับ swiss pass หน่อยครับ

ตามข้างบนครับ ผมแพลนไปสวิสกับเยอรมัน 16-29 กค ครับ กะว่าจะอยู่สวิสปรมาณ 5 วัน แพลนสวิสคร่าวๆประมาณนี้ครับ
16/7 ถึง zurich ประมาณ 14.00 นั่งรถไฟไป Thun (พักที่นี่ 4 คืนตลอดที่อยู่สวิสเลยครับ) แวะไปเที่ยว Bern กลับมานอนที่ Thun
17/7 ไป Luzern + Mt.Rigi กลับไป Thun
18/7 ไป Grindelwald ต่อไป Jungfrau กลับ Thun
19/7 ไป Zermatt ขึ้น Matternhorn กลับ Thun
20/7 จาก Thun นั่งรถไฟข้ามไปเยอรมันต่อครับ

ประมาณนี้ครับ ผมควรซื้อ swiss pass อย่างไรดีครับ บางที่ swiss pass ก็ไปไม่ถึง แต่ก็ไม่รู้ว่าใช้ได้ถึงไหน รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่