ถ้าเกิดว่า แบ่งทวีปต่างๆออกเป็นโซนของมันอ่ะครับ จะเป็นยังไง???

กระทู้คำถาม
ลองคิดเล่นๆนะครับ ชื่อกระทู้อาจจะงง อีกอย่าง เพิ่งตั้งกระทู้นี้ครั้งแรก ลองคิดเล่นๆกับเพื่อน แล้วอยากจะรู้ว่าคนอื่นคิดยังไงบ้างครับ
โลกนี้ไม่แบ่งแยกประเทศ ที่อาศัยที่ทวีปหนึ่ง อุตสาหกรรมทวีปหนึ่ง ทรัพยากรทวีปหนึ่ง จะเป็นยังไงอ่ะครับ
ที่ลองๆคิดกับเพื่อน ถ้ามันเป็นไปได้ ก็คงดี เพราะจะได้ไม่ต้องเกิดการแก่งแย่งทรัพยากรของแต่ละประเทศ แบ่งปันความรู้ เทคโนโลยีต่างๆ อีกอย่าง อาจจะลดปัญหามลภาวะในที่อยู่อาศัยได้ด้วย แต่ที่คิดไว้ก็คงจะมีข้อเสียเพราะว่า ถ้าไปอยู่ในทวีปที่ทำอุตสาหกรรม อาจจะไม่มีที่อยู่อาศัย
อยากจะรู้ว่าคนอื่นๆจะคิดยังไงบ้างครับ คิดว่าดีมั้ย(คิดเล่นๆนะ หวังว่าไม่ซีเรียสอมยิ้ม07)
ปล.อาจจะแท็กได้ไม่ตรงประเด็น เพราะไม่มีอันไหนที่ตรงกับกระทู้นี้เลย เม่าเหม่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่