ถ้าผมอยากเป็นเชฟ ผมควรทำยังไงดีครับ

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน นี่เป็นการตั้งกระทู้แรกของผมถ้ามีอะไรผิดไปบ้างก็ขอโทษด้วยนะครับ
ผมขอคำปรึกษาและคำแนะนำจากทุกๆท่านครับ ยิ่งผู้มีประสบการณ์หรือแนวทางจะยิ่งดีมากเลยครับ

โดยส่วนตัวความฝันผมตั้งแต่เด็กคืออยากเป็น เชฟ หรือ พ่อครัวทำอาหารนั่นแหละครับ ผมอยากสนใจและอยากศึกษาเกี่ยวกับการทำอาหารญี่ปุ่น โดยเฉพาะการทำซาชิมิกับซูชิ ตอนนี้อยากเริ่มจากทำกินเองก่อน(หลักๆเลยคืออยากทำกินเองได้และทำให้คนอื่น เช่น คนในครอบครัว ทานได้ครับ)และถ้าเป็นไปได้ก็อยากฝึกฝนไปเรื่อยๆจนสามารถทำเป็นอาชีพได้ตามที่ตั้งใจไว้ครับ ผมไม่ได้จบมาทางสายการทำอาหารครับ แต่ก็มีความตั้งใจว่าจะต้องเป็นเชฟให้ได้ แต่อาจจะต้องใช้เวลาครับเพราะงานหลักก็ต้องทำเพื่อเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง อาจจะทำให้มีเวลาว่างแค่เสาร์อาทิตย์ครับ

อยากได้คำปรึกษาจากทุกท่านเลยครับว่า

1. ถ้าจะเริ่มผมควรเริ่มจากเก็บเงินเพื่อไปเรียนเป็นคอร์ส หรือ ควรจะศึกษาจากที่ไหนเป็นพิเศษครับ (ปัจจุบันก็พยายามหาหนังสือและ youtube ดูครับ)
2. ถ้าเป็นโรงเรียนสอนทำอาหาร มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ หรือ เชฟท่านไหนรับสอนบ้างไหมครับ (โรงเรียนยังพอหาได้ครับแต่ไม่แน่ใจว่ามาถูกทางไหม)
3. หรือว่าผมควรจะไปเริ่มจากการล้างจานครูพักลักจำแบบที่เขาเล่าๆกันมาครับ

ขอเสริมนิดนึงครับ ตอนนี้ผมทำงานประจำอยู่ งานที่ทำก็โอเคครับ อายุผมยังไม่ถึง 30 ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่