ขออนุญาตถามเกี่ยวกับ +++หลักฐานการเงิน+++ สำหรับยื่นขอวิซ่า --F1-- ครับ

สวัสดีครับอมยิ้ม01

ผมอายุ 23 ปีเพิ่งจบการศึกษา ปตรี เมื่อปีที่แล้วครับ
ผมอยากเรียนถามว่าสำหรับการยื่นขอวีซ่า F1 ผมสามารถใช้บัญชีเงินฝากตัวเอง แนบเป็นหลักฐานได้รึเปล่าครับ เพราะเงินส่วนใหญ่ในครอบครัว จะเดินผ่านบัญชีผม เนื่องจากพ่อผมต้องเดินทางบ่อย ไม่สะดวกทำธุรกรรม จึงมอบหมายให้ผมดูแลด้านบัญชี
หรือพูดง่ายๆคือ "เงินของพ่ออยู่ในบัญชีผม แต่บัญชีพ่อไม่ได้เดินบัญชีนานและไม่ครอบคลุมค่าใช้จ่าย"
ถ้าได้ ควรแนบหลักฐานหรือเอกสารอะไรเพิ่มเติมบ้างรึเปล่าครับ

ตอนส่งหลักฐานการเงินไปให้มหาวิทยาลัย ใช้หลักฐานจากบัญชีผมโดยใช้ใบรับรองเงินฝากจากธนาคารแนบไป ซึ่งเรียบร้อยได้รับ I20 มาด้วยดี แต่คาดว่า สถานฑูตอาจจะขอเอกสารเพิ่มเติม เลยอยากขอคำแนะนำเพิ่มเติม เพื่อความแน่ใจครับ

ปล.
รายละเอียดการเรียน : ปโท+ เอก (ระยะเวลาประมาณ ุ6 ปี)  ตอนได้รับ I20 เรียบร้อยแล้วครับ เริ่มต้นเรียน ต้นเดือนกรกฎานี้ครับ
จำนวนเงินในบัญชี : ครอบคลุมค่าใช้จ่ายในการเรียน 6 ปี

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่เมตตาชี้แนะ
อมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่