Fuji x-e2 หรือ x-t10 ดีครับ ?

กระทู้คำถาม
ตอนแรกตั้งใจว่าจะซื้อ x-e2 ครับ
พอดี รุ่นพี่แนะนำ x-t10
เลยเริ่มสนใจ x-t10 แต่ส่วนตัวชอบบอดี้ของx-e2 มากกว่า อมยิ้ม02อมยิ้ม02
แต่ x-t10 ก็พึ่งออกใหม่
คือเป็นกล้องตัวแรกของผมอ่ะครับ เลยตัดสินใจยากหน่อย
แต่เท่าที่ดูข้อมูลมา ตัว x-t10 โฟกัสไวกว่า อมยิ้ม07อมยิ้ม07

อยากถามว่า ถ้า x-t10 มา ราคา x-e2 จะลงไหมครับ ?
คือตั้งใจว่า ถ้าราคา x-e2 ลด จะซื้อ x-e2 แต่ถ้าไม่คงไป x-t10 แทน แหะๆ
แสดงความคิดเห็น