ทริปสั้นๆ พาชุดตัวใหม่ไปทำความคุ้นเคย... BENKIA @ ร้านป้าอ่อน จ.ชลบุรี

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ

เมื่อคืนวันก่อนดูรายการตลาดสดสนามเป้า เค้าพาไปชิมที่ร้านป้าอ่อน
ผัดกระเพราทะเล ดูแล้วอลังการดี เน้นๆเต็มๆ กุ้ง หอย ปู หมึก กั้ง

วันนี้ผมก็เลยได้โอกาส ใส่ชุดตัวใหม่ที่เพิ่งได้มา
เอาออกไปทำความคุ้นเคยกันก่อน กับทริปสั้นๆไม่ไกลมาก
ก่อนที่จะใส่ไปทริปทางไกลๆ ประมาณ 1,500 กิโลเมตร

BENKIA ชื่ออาจจะไม่ค่อยคุ้นหู เป็นยี่ห้อน้องใหม่จากจีน
ชุดการ์ดต่างๆมาตรฐาน CE LEVEL-1  เป็นชุดที่ใส่แล้วกระชับเข้ารูป
ที่สำคัญ ราคาสุดช้อกมากๆ  ผมไม่อยากบอกราคาเลย ไปค้นหากันเอาเองแล้วกันนะครับ

วันนี้เอาออกไปใส่ขี่ใกล้ๆ ไปกลับเกือบสองร้อยกิโลเมตร
เสื้อและกางเกง ระบายอากาศได้ดี เป็นผ้ารูซะส่วนมาก
การ์ดต่างๆเข้าล็อคตรงตามตำแหน่ง  กางเกงจะให้อารมณ์เรซซิ่ง รัดติ้วกันไปเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่