อยู่คอนโด 1-2 คน ค่าไฟเท่าไหร่กันบ้างครับ ผมสงสัยค่าไฟของผมเกินจริงรึปล่าว ??

ตอนนี้นั่งคิดเรื่องค่าไฟครับ
ผมอยู่คอนโด ซึ่งราคาต่อหน่วยเท่ากับอยู่บ้านธรรมดาไม่เหมือนกับ อยู่หอพักทั่วไป
ผมเคยอยู่หอพักมาก่อนครับ เป็นคนชอบเปิดแอร์มากก ปกติกลางวันไม่ได้ใช้ไฟ เพราะไปทำงาน
แต่พอตกเย็นกลับถึงห้อง เปิดแอร์แทบทุกวันครับ ถึงเช้าก็ปิด
ปกติอยู่หอพัก มีแอร์ , PC 1ตัว   ค่าไฟตกเดือนละ 2 พันกว่าๆ
ตอนนี้ อยู่คอนโดครับ แอร์เบอร์5 1 ตัว, PC , ตู้เย็น ใช้แอร์ปกติเหมือนอยู่ หอ. ค่าไฟเหลือ 700-800 ในช่วง 2-3 เดือนแรกๆเท่านั้น

ตอนนี้...เดือนที่ผ่านมา ค่าไฟ 3400- !!!  โอ้วแม่จ้าววว ผมนี่ตกใจ หัวใจจะวายย
มีเครื่องใช้ไฟฟ้าเพิ่มขึ้นนิดหน่อยครับ TV 50" แทนจอ PC

ผมเลยสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่อยู่คอนโดกัน ค่าไฟเท่าไหร่กันบ้างครับ

กรณีของผมแบบนี้มีโอกาสมิเตอร์ผิดปกติรึปล่าว
ผมควรเรียกการไฟฟ้ามาดูดีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่