ช่วยแนะนำแอปแต่งรูปแบบที่มันไม่ลดความละเอียดรูปหน่อยคะ

ปกติจะส่งรูปจากกล้องsony nex 5t เข้ามาแต่งในมือถือค่ะ แล้วสังเกตว่าพอใช้แอปแต่งรูปเสร็จแล้วเซฟ ขนาดภาพมันลดลง และภาพมันก็เป็นแตกๆอ่ะค่ะ
พอเอาไปอัพในโซเชี่ยลต่อยิ่งแตกไปกันใหญ่ มีแอปไหนที่ใช้แล้วมันไม่แอบลดความละเอียดรูปเราบ้างคะ
อย่าง vsco cam มันลดความละเอียดมั้ยคะ มีวิธีตั้งค่ายังไงให้มันไม่ลด
แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่