ถ้าจะทำละครประวัติศาสตร์เกี่ยวกับมาลานำไทย

คือเราจะต้องทำ "ละครประวัติศาสตร์บุคคลสำคัญหรือเหตุการ์ณสำคัญในสมัยรัตนโกสินทร์" แล้วพอดีเราลงมติกับเพื่อน แล้วผลสรุปออกมาเป็นในช่วง "มาลานำไทย"   มีความสำคัญอย่างไร แล้วเราจะสามารถนำเสนอออกมาให้ดูน่าสนใจ ไม่น่าเบื่อ และมีความยาวกำหนดประมาณ10-12นาที ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ปล. เราอยู่มอต้นค่ะ
ถ้าผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่