ใช้น้ำส้มสายชูล้างกระจกกั้น จะมีผลกับบานพับ stainless , ยาแนวซิลิโคน และยางกันซึม หรือเปล่าครับ

ทำความสะอาดกระจกกั้นส่วนเปียกในห้องน้ำ

ตามคำแนะนำจากในอินเตอร์เนต บอกให้ใช้น้ำส้มสายชู กับน้ำยาล้างจาน จะช่วยชะล้างคราบได้ดี

ลองทำตามดู  ได้ผลดีมากครับ คราบออกง่าย สะอาดกว่าใช้น้ำยาล้างจาน

แต่กังวลว่า ถ้าทำบ่อยๆ น้ำส้มสายชูจะมีผลกับตัวบานพับ หรือมือจับที่เป็น stainless  ทำให้กร่อนหรือหมอง หรือเปล่าครับ

แล้วจะมีผลกับพวกยางกันซึม  ยาแนวซิลิโคน ทำให้สึก หรือเปล่าครับ

ร้านที่ติดตั้งโฆษณาว่า ร้านเค้าใช้ stainless เกรด 304
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่