ถามเรื่องการดู size เวลาชุดปั่นจักรยานจากเวป หน่อยครับ

กระทู้คำถาม

ขนาดรอบอกเสื้อที่แสดงข้างบนที่คือ ให้เราวัดตามรอบอกของเราจริงๆ   หรือมันเป็นขนาดรอบอกของเสื้อครับ  
เอวของกางเกง 22-33 นิ้ว แบบนี้หมายความว่าอะไรครับ  ตอนไม่ยืด 22  ยืดสุด 33 เหรอครับ ถ้าเอวประมาณ 28  นี่ใส่ได้หลาย size เลยหรือเปล่า  เพราะ size มันถี่มาก   

เสื้อที่ใส่พอดี  ลองวางแล้วทาบวัดบนเสื้อที่วางอยู่ วัดที่ระดับอก หรือใต้จักกะแร้เสื้อ ได้ ประมาณ 19-20 นิ้ว
(ผมใส่กางเกงของ funkier size s พอดี  ลองวัดแบบ วางแล้วเอาสายวัดทาบตรงเอว มันได้ประมาณ 11-12 นิ้ว)   

จะพอดีกับชุด size ไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่