สอบถามคนที่เคยยื่นวีซ่า แคนาดา แบบ online ค่ะ

สืบเนื่องจากว่า จขกท กำลังจะเดินทางไปเมกา 5 มิย นี้
ช่วงท้ายของทริปเลยอยากจะแวะไปเที่ยวน้ำตก Niagara ทางฝั่ง Toronto จึงได้ยื่นวีซ่าท่องเที่ยวแบบ online ไปค่ะ
ยื่นเอกสารพร้อมชำระเงินวันที่ 16 พค ได้เมลยืนยันวันที่ 18 พค หลังจากนี้ก็คือได้แค่รอ
แต่ไม่มั่นใจว่าจะได้วีซ่าก่อนบินไหม ระยะเวลา process อยู่ที่กี่วันคะ?
มีทางไหนที่เราพอจะติดต่อสถานฑูตหรือเร่งการพิจารณาได้ไหม?
ถ้าสุดท้ายแล้วเราเอา passport ไปแปะหน้าวีซ่าไม่ทัน (คือดันบินไปเมกาก่อน)
เราสามารถเอาไปแปะที่สถานฑูตแคนาดาใน New York แทนได้ไหมคะ?

ขอบคุณมากค่ะ อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่