กินปลาบ่ได้

กระทู้คำถาม
ไม่เชิงนะคะว่ากินปลาไม่ได้ แต่เวลากินเข้าไปแล้วรู้สึกเหมือนจะอ้วก เราจะกินปลาได้ก็ต่อเมื่อมีน้ำจิ้มเพราะว่ากินรวมกันมันจะกลบกลิ่นคาวต่างๆ ของปลาได้
ถ้าเกิดไม่มีน้ำจิ้มเราจะคายออกมาแน่นอนคะ ยิ่งเป็นปลานิ่งแล้วกลิ่นคาวมาเต็ม เราอยากกินปลาที่นิ่งกินแล้วรู้สึกดี ไม่รู้สึกคลื่นไส้
แล้วอาหารทะเลก็เหมือนกันคะ กินได้แต่ ปูกะ หอย  ที่เหลิออาการเดียวกับปลา พวก กุ้ง หมึก  เราเป็นอย่างงี้ตั้งแต่เด็กมันอาจจะเป็นเพราะความไม่เคยชินไม่ค่อยได้กิน มั้ง มั้ง มั้ง 555  หรือว่าเราจะต้องกินปลาเยอะๆ (ฝืนใจ) จะได้ชินกับรสชาติปลา  
แล้วเพื่อนๆ มีอาการเดียวกับเรารึเปล่า แล้วเป็นตอนไหน ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่