[CR] " The For Rest Rsort " ไปถ่ายรูปธรรมชาติ ชิคๆคูลๆ ที่จะทำให้คุณหลงรัก

สวัสดีคะ นี่เป็นกระทู้แรกของเรา ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยคร้าบบบบบบบ 😃

ขอเล่าก่อนเลยคะว่า เรากับแฟนชอบเที่ยวต่างจังหวัดมาก แล้วมีโอกาสได้ไปอ่านรีวิวกระทู้นึงคะ เป็นสถานที่ในกาญจนบุรีคะ  แฟนก็ชวนเราไปเทียวกันสองคน แต่เราเห็นว่าเออนะเพิ่งสอบเสร็จชวนเพื่อนๆไปด้วยดีกว่า ก็เลยชวนเพื่อนๆไป จากที่จะไปกันสองคน กลายเป็นว่า เราไปกันทั้งหมด 18 คนคะคู้ณณณ 555555555555555555555555

แล้วเราก็มาที่นี่กันคะ " The For Rest Rsort "  

ที่นี่นะคะ จะเป็นแพที่พักริมแม่น้ำแควน้อย ตั้งอยู่ท่ามกลางธรรมชาติ ภูเขา ต้นไม้ และสายน้ำที่ชวนฟินกันไปเลยคะ ภายในรีสอร์ท จะมีกิจกรรมมากมายคะ ไม่ว่าจะเป็นการว่ายน้ำในสระที่เป็นระบบเกลือเพื่อสุขภาพ พายเรือคายัค ( เราพายไม่เป็น  นั่งเฉยๆให้เพื่อนพายให้คะ ) และล่องแพลอยคอไปตามแม่น้ำ  ระยะทางประมาน 1.5 กิโลคะ จากนั้นก็จะให้เรากระโดลงน้ำแล้วลอยตัวล่องๆจนมาถึงที่พัก หรือกับมากับแพเลยก็ได้คะสำหรับคนที่ไม่ลงน้ำ นอกจากนี้รีสอร์ทยังมีบริการอาหารเช้าและบุฟเฟ่อาหารเย็น กินกันอิ่มจนพุงกางกันเลยเชียว 5555555
ราคาที่พักก็ไม่แพงเลยคะ จะเป็นแพ็คเกจ เสาร์อาทิตจะเป็นราคาหัวละ 1200 คะ ถ้าเป็นวันปกติหัวละ 1000 บาททททททไทยแลนนี่แหละคะ .............
ทางเขเารีสอร์ท ก็ตามแผนที่เลยคะ

ไปดูรูปกันดีกวีาคะ 555555555 ( บางรูปเพื่อนเราที่เป็นตากล่องถ่ายให้คะ )

ด้านนี้เป็นที่พักพวกเราคะ ใช้กล้อง iPhone ถ่ายคะ อาจจะไม่ชัด  😅

นี่ห้องพักเราเองคะ 5555555

เปลนอนหน้าห้องพักคะ เพื่อนๆเรานอนกันสบายเลย

นี่ตากล้องของเราคะ (ถ่ายแต่รูปคนอื่น นานๆจะมีรูปกับเค้า 5555 )

ตอนนี่ไปล่อแพกันคะ เรากับเพื่อนคนอื่นๆลงน้ำหมด เหลือ3 คนนี้ที่ไท่ลง

ลอยล่องๆ กับมาถึงที่พักแลัววววววว เย่~

ช่วงที่พายเรือคายัคกันเป็นช่วงที่ฝนดันตกพอดีคะ อากาศเย็นๆ (ขออภัยคะรูปไม่ชัด )

บรรยากาศตอนเช้าคะ เพื่อนเราตื่นมาถ่ายรูปกันแต่เช้า เราหลับยังไม่ตื่นเลยคะ 5555555555

อันนี้เราเอง 5555555555

อันนี้รูปตอนจะกลับละคะ  บรัยบายยยยยยยย

รูปไม่เยอะเพราะเรามั่วแต่เล่นกัน ยังไงจะมาอัปเดตรูปเพิ่มนะค้าาาาา
ชื่อสินค้า:   เดอะ ฟอร์ เรสท์ รีสอร์ท @กาญจนบุรี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่