เรื่องคดีพี่นินจา 300 ที่โดนด่านเถื่อนยิงหัว ไปถึงไหนแล้วอ่ะครับ

กระทู้คำถาม
คดีนั้นที่ทำให้ชาวสองล้อลุกฮือขึ้นมาประท้วงการทำงานของ ตร. ล่าสุดคดีไปถึงไหนแล้วครับ
ผมได้ยินถึงแค่ว่าให้ตำรวจคนยิงออกจากราชการ แล้วก็มีดราม่าเรื่องดาบเค้าเป็นคนดีแบกคนชราอะไรนี่แหละครับ แล้วมีต่ออีกไหมครับ ว่ารับโทษรึยัง โทษคืออะไร แล้วพวกที่ช่วยกันปกปิดความผิด บิดเบือนข้อเท็จจริง ข่มขู่แพทย์ผู้ลงความเห็นโดนลงโทษยังไงบ้างรึเปล่า

รบกวนด้วยครับ พอดีวันก่อนนึกเรื่องนี้ขึ้นมาได้ แล้วค้นหาใน google ไม่เจอครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
ผมเคยโพส ในกระทู้แพรวาห้องบลูแพลเนต ว่า "กระบวนการยุติธรรม ประเทศไทย ไม่ได้มีความศักดิ์สิทธิ์ ตามที่เราถูกปลูกฝัง
มาตั้งแต่เด็ก" เราถูกปลูกฝังมาให้เคารพกฏหมายครับ แต่ผู้บังคับใช้ ผู้รักษากฏหมาย ไม่ได้ทำให้กฏหมายดูขลัง
ดูน่าเกรงขามขึ้นมาเลย รังแต่จะใช้เป็นเครื่องมือทำมาหากิน เอาเงิน เอาผลประโยชน์เข้ากระเป๋าตัวเอง เลยยิ่งทำให้
ประชาชน คนธรรมดา เช่นเราๆ หมดความศรัทธาลง ไปเรื่อยๆ อย่ากระนั้นเลย ทุกวันนี้ ญาติผม ที่เคย และกำลัง
ทำงานในวงการนี้ ยังการันตี กลางวง เหล้าว่า "อย่าคาดหวังกับความยุติธรรม แต่จงอย่า หมดศรัทธาในตัวบทกฏหมาย"
คดี นี้ก้อเช่นเดียวกันครับ อย่าคาดหวัง กับกระบวนการยุติธรรม ตราบใดที่สำนวนคดี จนท. เป็นผู้ร่าง......
น่าจะเข้าใจได้ง่ายๆครับหลิ่วตา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่