.. ถ้าจะสมัคร Google และ Apple Developer ในรูปแบบบริษัท ใช้เวลานานไหม ต่างจากสมัครแบบบุคคลอย่างไรครับ ?

เมื่อก่อนเคยสมัคร Apple Developer แบบบุคคลไว้ครับ ก็ส่งเอกสารบัตรประชาชนพร้อมจ่ายเงินไปไม่กี่วันก็ใช้ได้ครับ แต่เคยได้ยินว่าถ้าสมัครรูปแบบบริษัทจะต้องส่งเอกสารเป็นภาษาอังกฤษให้ให้ทางสถานทูตรับรองด้วย และใช้เวลานาน แต่ไม่แน่ใจว่าเด่วนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
ส่วนของ Google ยังไม่เคยสมัครครับ ขอคำแนะนำทั้งสองแบบในรูปแบบบริษัทด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น