อยากหัดถ่ายภาพ ช่วยแนะนำทีครับ

สวัสดีครับ เด็กใหม่ครับผม ฮ่าๆ พอดีผมอยาก หัดถ่ายภาพ ผมรู้สึกว่า การภ่ายภาพมันคือการเดินทางแบบหนึ่งที่เราสามารถที่จะ จดจำเรื่องราวไว้นึกถึงเมื่อยามเราต้องการคิดถึงวันเก่าๆอะครับ คืองี้ครับ ด้วยงบที่น้อย (เพิ่งเริ่มทำงาน เพิ่งเรียนจบ ไม่อยากกวนพ่อและแม่) รายการมีดังนี้ครับ
1. ว่าจะหา กล้องมือสองมาลองใช้ก่อน (ประมาณว่าฝึกฝน)  ประเภท DSLR อะครับ รุ่นไหนที่เล่นง่ายๆบ้างสำหรับมือใหม่ ขอไม่เกิน 6000 อะครับ
2. เราควรจะศึกษาเรื่องใดบ้างสำหรับมือใหม่
3. อุปกรณ์เสริมที่จำเป็นสำหรับมือใหม่ มีอะไรบ้างครับ
4.เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สามารถแนะนำเพิ่มเติมได้ครับหากผมพลาด ข้อไหนไป
****** อยากหัดถ่ายจริงๆครับ ผมชอบ ผมหลงไหลมัน ********* ช่วยผมทีนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่