ขอคำแนะนำจะขอVisaท่องเที่ยวรอบ2ค่ะ

วันที่12 พ.ค. ไปขอวีซ่าท่องเที่ยว B1/B2 มาค่ะแต่โดนปฏิเสธว่า
หลักฐานความผูกพันในเมืองไทยไม่เพียงพอ
ขอเล่าคร่าวๆนะคะ
เราบอกไปว่า จะไปกับเพื่อนที่นู่น 2 อาทิตย์(มีคนแนะนำว่าอย่าบอกว่ารู้จักใครที่นู่น)*พลาด1แล้ว
เป็นนศ.ปี3 ทางจนท.ขอดูใบสมัครงานหลังเรียนจบแต่ไม่มีเลยไม่เชื่อว่าจะกลับมา
จุดนี้จะสามารถเอาอะไรมายืนยันได้บ้างคะ ว่าเรียนจบจะทำงานจริงๆ
เคยได้ J-1 ของปี2014
ครั้งที่2ควรให้สมาชิกในครอบครัวไปสัมฯด้วยดีมั้ยคะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ จะไปช่วงคริสมาสค่ะ ถ้าไม่ผ่านอีกคงหมดหวังแล้วจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่