ส่งไฟล์ผ่าน wifi บนกล้อง samsung wb150f ไม่ได้

พอดีผมได้เจ้า sansung wb150f มาตั้งนานแล้วครับ แต่ไม่ค่อยได้ใช้ เมื่อวานมีโอกาสได้ไปเที่ยว เลยเอากล้องตัวนี้ไปถ่ายรูปด้วย พอจะส่งไฟล์รูปผ่าน wifi เข้าแอพ samsung mobilelink กลับไม่มีภาพขึ้นในแอพเลยครับ ทั้งที่มันก็เชื่อมต่อกับกล้อง ( สัญลักษณ์ wifi มุมบนของไอแพดผมก็ไม่ขึ้นด้วย ) แถมพอจะอัพไฟล์ขึ้น onedrive ก็อัพโหลดเออเร่อตลอด เลยอยากสอบถามผู้รู้ว่าพอมีวิธีแก้ไขไหมอะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่