จะไปเรียนภาษา และทำงานด้วยที่นิวซีแลนด์ มีคำแนะนำอย่างไรบ้างค้ะ

สวัสดีค่ะ
จากกระทู้ที่แล้ว ที่เราตั้งไป ว่าควร รอ หรือพอแค่นี้
เราเองยังไม่ได้คำตอบให้ตัวเองอย่างชัดเจนเท่าไหร่

แต่ตอนนี้แค่คิดว่า อยากทำตัวเองให้ดี
อยากไปเรียนภาษาที่นิวซีแลนด์ค่ะ
(ไม่ได้ตามใครไปนะคะ เป็นคนละประเทศกัน)

อยากจะขอคำแนะนำสำหรับคนที่เคยไปเรียนมาแล้ว
ว่าเมืองไหนดี เรียนที่สถาบันไหน ค่าใช้จ่ายเป็นยังงัย
แล้วก็เอเจนซี่ด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ปล. เอเจนซี่หลังไมค์มาก็ได้น้ะค้ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่