...ขออนุญาต เรียนถาม ค่ะ .

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ทุกท่านในห้องศาสนา ค่ะ  อมยิ้ม17
วันนี้ เซียนเซียน มีเรื่องมาเรียนถาม ค่ะ

เวลาทำพิธีปลงศพแล้วทำใม ให้นำรูปของผู้เสีย ชีวิต กลับบ้านด้วยการ หันหน้ารูปผู้เสียชีวิตแนบเอาใว้กับอกตอนกลับบ้าน ด้วยคะ
แล้วหลังจาก ครบ 100 วัน เราทำบุญครบรอบ 100 วันแล้ว เราสามารถ นำรูปภาพนั้นมาตั้งเอาใว้
โดยหันหน้า ออก แบบปกติ หรือแขวนเอาใว้ตาม ผนังบ้าน แบบรูปภาพ ทั่วไป ได้ หรือเปล่าคะ

( เพราะว่า ตอนนี้ รูปของท่านที่เสียชีวิต ยังเก็บเอาใว้ในภาพที่คว่ำหน้าอยู่เลยค่ะ )

ไม่ทราบว่า ทำถูกหรือเปล่าค่ะ

ขอบพระคุณ ทุกท่าน ที่ให้คำชี้แนะค่าา. อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่