สงสัยครับ เส้นสีแดงใน Google Map ลากจากพญาไทยไปสนามบินสุวรรณภูมิ มันคือเส้นอะไร

ทีแรกนึกว่าเป็นแนวรางของรถไฟฟ้า Airport Link แต่ดูไปดูมามันไม่ใช่เพราะมันลากเป็นรูปสามเหลี่ยม ใครรู้ช่วยคลายข้อสงสัยผมหน่อยครับว่ามันคือเส้นอะไร หรือมันเป็นสัญลักษณ์ของอะไร บ่องบอกถึงอะไร ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ก็แอร์พอร์ตลิ้งค์นั่นแหละจ่ะ แต่นางลากเป็น 2 เส้นทาง จะสื่อให้เห็นว่ามีแบบ City line ที่จอดทุกสถานี กับแบบ Express line ที่ตรงดิ่งพญาไท-สนามบินเลย อะไรงี้

แต่ตอนนี้รู้สึกจะไม่มี Express ละ เสียอยู่ ซ่อมอยู่มั้ง ^^=
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่