คอส Bartender ที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ

ยิ้มสวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกชาวพันทิพย์ทุกท่าน ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนเลยละกันครับ
ผมชื่อโหน่งครับ ปัจจุบันทำงานในตำแหน่ง Production Engineer ในบริษัทญี่ปุ่นแห่งหนึ่ง เพิ่งเริ่มทำงานได้ครบ 2 ปี ทีแรกก็ไม่คิดอะไรมากแค่จบมาแล้วก็หางานทำ ปกติอย่างที่หลายคนเค้าทำกัน โดยงานที่กำลังจะไปทำนั้นอาจจะไม่ใช่สิ่งที่เรารักหรือมีความสุขกับการที่เราได้ไปทำมัน แต่เนื่องจากมีความจำเป็นหลายๆอย่างจึงต้องทำ แต่เมื่อเวลาผ่านไปซักพักและหลายๆอย่างเริ่มลงตัวและเริ่มอิ่มตัวกับงานที่ทำ จึงมีความคิดที่อยากทำในสิ่งที่ใกล้เคียงกับความเป็นตัวของตัวเราเองมากที่สุด
       ด้วยนิสัยส่วนตัวผมเป็นคนที่ชอบเที่ยวมากกกก ชอบเดินทางไปสถานที่ต่างๆ ใหม่ๆอยู่เรื่อย ชอบเจอคนเยอะที่เค้าไปหาความสุขกัน ชอบพบป่ะพูดคุยกับคนหน้าใหม่ๆที่เราไม่เคยรู้จัก ชอบแสงสีตามท้องถนนเวลากลางคืน และสิ่งที่ชอบที่สุดคือออ ทะเล ครับ  ^^
     พล่ามไปเยอะละ กลับมาเข้าเรื่องซะทีเนอะ !!!
จากที่พูดไปทั้งหมด สิ่งที่ไกลเคียงที่สุดที่ส่วนตัวผมคิดว่าน่าทำมากที่สุดคือ ทำบาร์เทนเดอร์ ที่มันมีทะเลซักที่นึง (ความเห็นส่วนตัวนะครับ อมยิ้ม07)
แสดงความคิดเห็น