ถามเรื่องกองทุนตราสารทุน TISCOMS ค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากจะลองกองทุน TISCOMS ของธนาคาร tisco ค่ะ เห็นว่า 1 ปีได้เงินตอบแทนสูง
คือ สงสัยว่า ที่เค้าบอกผลตอบแทนเรามา 1 ปีเนี่ย คือเราเอาเงินไปลงทุน พอครบ 1 ปีก็ซื้อคืนมาแบบนี้

เราเข้าใจถูกมั้ยค่ะ???

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เข้าใจผิดนะ
ผลตอบแทนของกองทุนไม่ได้หมายความว่าผู้ลงทุนจะได้ตามนั้น
มันอยู่ที่ วิธีการลงทุน ต้นทุน จังหวะการ ซื้อ-ขาย ระยะเวลา ในการลงทุน
ของตัวผู้ลงทุนเอง ซึ่งอาจจะขาดทุน หรือ ขาดทุนเกิน 50% ของต้นทุนที่ลงทุนไปก็เป็นไปได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่