นักศึกษา ที่อยู่ อังกฤษจะหา 'รายได้เสริม' อย่างไรดีคะ ?

กำลังจะไปเรียนอังกฤษเดือนหน้าค่ะ ไม่ใช่ลอนดอนนะคะ
อยากหารายได้เสริมอย่างอื่น ที่ไม่ใช่เด็กเสริฟ
อยากลองทำธุรกิจแบบขายของผ่านIG  ด้วย ขายอะไรดีคะ ?
เรามีพี่สาวที่ไปกล้บลอนดอนกรุงเทพเดือนละ1-2 ครั้งค่ะ

แนะนำด้วยค่ะ อยากแบ่งเบาภาระพ่อแม่ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
หางานไม่อยากค่ะคนอังกฤษก็มีขี้เกียจเยอะนะ 555 แต่ให้ตกลงค่าแรงดีๆค่ะ เพราะถ้าเป็นร้านอาหารไทยไม่น้อยที่จะกดค่าแรง ถ้าเป็นฟาสฟู้ดคนขาดตลอดค่ะ ค่าแรงปะมานวันละ 40-50£
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่