[CR] HOW TO งามอย่างมีคุณค่า ด้วยราคาสบายกระเป๋า(ราคาเครื่องสำอาง)^^

การที่เราจะเเต่งหน้าสวยๆ ได้ ไม่จำเป็นจะต้องใช้เครื่องสำอางราคาสูงๆ หรือใช้เครื่องสำอางหลายตัวค่ะ จับนั่นนิดนี่หน่อยมามิกซ์กัน ก็สามารถเนรมิตใบหน้าสวยๆ ได้ไม่ยากเลยค่ะ ปกติในกระเป๋าปอยจะพกอายชาโดว์เเค่ 3 สีค่ะ คือสีครีม น้ำตาล เเละสีดำ ถ้ามี 3 สีนี้ยังไงก็สวยค่ะ ^^ อย่างวันนี้ก็ใช้ที่เขียนคิ้วเเบบฝุ่นมาใช้เเทนอายชาโดว์ กับบรอนเซอร์ค่ะ มามะ มาเริ่มเเต่งหน้าไปพร้อมๆกันค่ะ ...

เริ่มจากการลงรองพื้นของ MTI ค่ะ หรือถ้าใครไม่ชอบลงรองพื้นเเละผิวหน้าโอเคอยู่เเล้วลงเฉพาะเเป้งผสมรองพื้นก็ได้นะคะ

ด้วยความที่เป็นคนหน้าบาน ก็เลยต้องลงเฉดดิ้ง ไฮไลท์ ปรับรอบหน้ากันนิดนึง ปอยใช้เฉดดิ้งไฮไลท์ ของ MTI อีกเช่นกันค่ะ

เเล้วลงเเป้งฝุ่นค่ะ ปอยใช้เเป้งของเรฟลอน ตัวนี้ราคาประมาณ สองร้อยกว่าบาท ซื้อตอนวัตสันจัดโปร ซื้อหนึ่งเเถมหนึ่งค่ะ ถูกมากกก เนื้อเเป้งโอเคเลยค่ะ

ใช้ดินสอวาดโครงคิ้วดินสอปอยใช้ญี่ห้อ Ashley เเท่งละ 19 บาทเองค่ะ สีติดทนใช้ดีมากๆเลยค่ะ เเล้วใช้ที่เขียนคิ้วเเบบฝุ่น ของ in 2 it ลงทับอีกครั้ง ใช้มาสคาร่าสีดำปัดตรงหัวคิ้วให้ตั้งขึ้นจะทำให้ขนคิ้วเรียงตัวสวยค่ะ

นี่เป็นอายชาโดว์ที่ปอยใช้ลงสีตาค่ะ ชายอายชาโดว์สีครีม สีเดียวของเมเบลลีน เเล้วใช้ที่เขียนคิ้วเเบบฝุ่นของ in 2 it คัดเบ้าสร้างมิติ เพราปอยไม่มีอายชาโดว์เนื้อเเมตค่ะ

1. ทาอายชาโดว์สีครีมของเมลเบลลีน (1) ที่หัวตา เปลือกตา เเละโหนกคิ้วค่ะ
2.ใช้ที่เขียนคิ้วเเบบฝุ่นเบอร์ (2)คัดเบ้าสร้างกระบอกตาค่ะ
3.ใช้เเปรงเเตะที่เขียนคิ้วเเบบฝุ่นเบอร์ (3) ทาตรงหางตาเพื่อสร้างมิติให้ชั้นตาดูเด่นชัด ตาจะดูโตขึ้นค่ะ
4.เขียนอายไลเนอร์ ปอยใช้อายไลเนอร์ของไลฟ์ฟอร์ดค่ะ
5.ใช้อายไลเนอร์เเบบดินสอสีขาวเขียนขอบตาล่างด้านในค่ะ ปอยใช้ของลอรีอัล
6.ใช้เเปรงเเตะอายชาโดว์สีครีม(1) ทาใต้ตาล่างค่ะ
7.ดัดขนตาปัดมาสคาร่า ใช้มาสคาร่าของลอรีอัลค่ะ 8.ติดขนตาทั้งบนเเละล่าง ขนตาล่างตัดเเล้วติดเเซมเป็นช่อๆ จะทำใหดูเป็นธรรมชาติค่ะ

ใช้เเปรงเเตะสีที่ปอยใส่หัวใจไว้นำมาปัดไล้ สร้างสันจมูก (อิอิ ไม่ต้องศัลยกรรม ชอบจริงๆค่ะ)

ใช้เเปรงเเตะบรัชออนสีส้มเเละสีชมพูผสมกัน เเล้วนำมาทาตรงโหนกเเก้มค่ะ (บัชออนของ MTI) ค่ะ

ทาลิปสติกของ เซเวนทีน สีที่ปอยใส่รูปหัวใจเอาไว้ค่ะ

ทาลิปกลอส ทัวปากให้ปากวิ๊งๆ เเค่นี้ก็สวยเเล้ว ^^

ลืมไปยังสวยไม่เสร็จ ต้องทำหน้าเรียวก่อน อิอิ ใช้เเปรงเเตะที่เขียนคิ้วเเบบฝุ่น 3 สีผสมกันเเล้วนำมาไล้กรอบหน้าเเละตรงใต้กระดูกโหนกเเก้มหน้าจะดูเรียวเล็กลงค่ะ

แต่งหน้าเสร็จเเล้วขอตัวไปทำผม เเป๊บบบ ค่ะ ^^

หวังว่าเพื่อนๆคงจะชอบนะคะ ไว้พบกันใหม่ How to หน้าค่ะ ^^[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   cosmetic
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่