grammar ถามเรื่อง was were

กระทู้คำถาม
เรามีเรื่องไม่เข้าใจนิดหน่อยค่ะ was/were ใช้ในเรื่องราวในอดีต เช่น i was sick,they were able to read English. แต่บางครั้งเราจะเห็นรูปประโยคประมาณว่า Even if she werยิ้ม she can't do any thing. ตรง she werยิ้ม นี่แหละที่เราอยากรู้ว่ามันอยู่tenseไหนอะไรยังไง เพราะ ปกติจะเห็นแต่ she/he was..... แล้วรูปประโยคที่ยกตัวอย่างมาเมื่อกี้ก็ไม่ได้อยู่ในรูปอดีตด้วย ใครรู้มาตอบกันหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่าา ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่