Facebook ของผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ ช่วยดูให้หน่อย

กระทู้สนทนา
เฟสบุ๊คมันจะชอบไม่เห็นคนที่ออนครับ

เฟสมันบอกตอน 0.29 น. มีคน 50คน (ไม่ใช่จำนวนจริง)

สักแปป(บางครั้งก็นานมาก)พอตอน 0.33 น. เฟสมันรีเองบอกมีคนออน 185 คน(จำนวนจริง)

ตอนที่เฟสบอกคนออน 50 คน ผมจะคุยกับคนที่หายไปไม่ได้ แล้วเวลาที่ผมโพสอะไรตอนที่เฟสรวนๆแบบนี้คนที่หายไปก็จะไม่เห็นโพสผม สังเกตจากยอดไลท์ที่ต่างกันมากเปรียบเทียบจากตอนที่เฟสรวนกับตอนที่เฟสไม่รวน เป็นแบบนี้มาได้ปีกว่าสองปีแล้ว พอจะทราบวิธีแก้ไหมครับ ไม่อยากเปลี่ยนเฟสใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่