ขึ้นเครื่องไปสิงคโปร์ ไม่อยากเสียตังโหลดกระเป๋า ต้องเอาไปกี่ KG ถึงติดตัวขึ้นเครื่องได้ครับ??

ขึ้นเครื่องไปสิงคโปร์ ไม่อยากเสียตังโหลดกระเป๋า ต้องเอาไปกี่ KG ถึงติดตัวขึ้นเครื่องได้ครับ??

คือไม่ได้เอาของไปเยอะถึงขั้น 15 -20 kg เลยอยากทราบว่า เอากระเป๋า ติดตัวขึ้นเครื่องได้กี่ kg ครับ?

เห็น บางสายการบิน โหลดแพงมาก  แถม จะเอากระเป๋าติดตัวขึ้นเครื่องก็ยังต้องเสียตัง(เสียเท่าโหลด) มันจริงไหมครับ?

วานถามผู้รู้ ที่เคยไป หรือ ไปบ่อย หน่อยนะครับ อยากจะประหยัดที่สุดอะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่