อยากถามเกี่ยวกับ Boss ของ final fantasy XV ภาคใหม่ล่าสุดครับ

กระทู้คำถาม
คือส่วนตัวผมขอบอกก่อนเลยครับว่า ผมไม่เคยแตะเกมส์ final ซักภาคเลย อย่างเก่งดูแค่หนัง anime แต่ทีนี้ผมได้เห็นเกมส์ final fantasy ภาคล่าสุด ภาพมันช่างสวยเหลือเกิน ก็แหงหล่ะ Play4  555+ ก็เลยอยากจะถามครับว่า ตัวละครฝั่งตรงข้ามกับพระเอก ที่เห็นตาม trailer เกมส์ กับ ตามโปสเตอร์ ยกตัวอย่างเช่น ลุงเครายาวนี้ คุณคิดว่าลุงเค้าจะเป็น boss ไหม๊ และคิดว่าลุงเค้าจะเก่งไหม๊ หรือว่า เป็นออกแนวๆไม่ได้มีพลังอะไรเลย คอยแต่สั่งการอย่างเดียว จากที่ผมเดาๆลุงเค้าน่าจะประมาณว่าเป็นผู้บัญชาการสูงสุดของกองกำลัง พวกแต่งตัวเหมือนอัศวินเทมพล่าอ่ะ ถือปืนกล รุมยิงพระเอกของเรา แล้วส่วนใหญ่บอสจะเป็นคน พอจะมีไหม๊ครับ เพราะเท่าที่ผมดูๆมา ถึงจะเป็นแค่เวอร์ชั่นเดโม่ก็เถอะ ผมเห็นบอสมีแต่สัตว์ประหลาด  ผมเลยอยากรู้ว่า พอจะมีบอสที่เป็นคนไหม๊ครับ แล้วท่านคิดว่า ลุงเครายาวนี้ แกจะเก่งไหม๊ครับ แบบมีพลังพิเศษ หรือว่าเป็นคนแก่ธรรมดาๆคนหนึ่งที่คุมกองกำลัง และเป็นนักวางแผน
ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ

ปล.ที่ผมบอกว่าลุงแกเป็นออกแนวๆทหาร อำนาจสูงสุด ผมคิดเอาเองนะครับ แต่ที่ผมอยากรู้คือเกม final ภาคนี้ จะได้สู้กับลุงเค้าไหม๊หรือว่า ลุงเค้าแค่คนแก่ๆธรรมดาๆ ที่คอยแต่สั่งการทหารอัศวินเทมพล่าเฉยๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่