จะซื้อกล้องวีดีโอ ไว้ถ่ายงานการสอนและสัมมนา ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ไปดูกล้องวีดีโอ Canon Legria รุ่น HF M400 และ HF M56
เปรียบเทียบอยู่ค่ะ  รุ่น HF M400 เป็นรุ่นเก่า แต่เห็นมีช่องเสียบไมค์ คิดว่าน่าดีกรณีถ้าอัดการสอนหนังสิอแต่เหมือนภาพของ HF M56 เหมือนภาพจะสดใสกว่า ถ้าเน้นเป็นการอัดการสอนซึ่งเขียนไวท์บอร์ดค่ะ
ใครพอมีความรู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ แล้วถ้าอยากให้เสียงชัดๆ ทำยังไงค่ะ เขาใช้ที่อัดเสียงกันเหรอค่ะ และถ้าจะอัด 3 ชม. ต้องใช้ sd card กี่ GB ค่ะ  ขอบคุณมากๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่