ไอโฟนเปลี่ยนมือ ทำไงกับผู้ใช้ใหม่

อยากทราบว่า เราจะล็อค ระบบ ios ของเรายังไงครับ
คือ ผมขายไอโฟนให้น้องไป น้องมาขอรหัสไปด้วย บอกว่าระบบให้ใส่
User เดิมก่อน ถึงจะเปลี่ยน account ใหม่ได้
ก็เปลี่ยนแล้วนะ ผมก็ยืนดูอยู่ด้วย
แต่มาวันนี้ ในเฟสฯผม มีการโพสต์ข้อมูล ผ่าน ios นั่นแปลว่า
น้องผมเล่นเฟสจากไอโฟนอยู่ แต่เป็นเฟสผม คือ ที่เครื่องจะจำชื่อผมไว้
และน้องคงกดเข้าใช้เลย คงไม่ตั้งใจหรอก เพราะทุกทีเขาก็เล่นของเขา
แต่ที่กังวล คือ แปลว่าระบบ ยังเป็นข้อมูลผมอยู่หรือเปล่า พวก app store
ต่างๆ แล้วถ้าให้น้องใช้รหัสผมไปเลย จะมีผลเสียอะไรไหม
ไม่งั้น ผมจะไปล็อคเอง ได้อย่างไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่