ซื้อมอไซค์มาใหม่ไม่ถึงเดือน เพื่อนก็ไปชวนออกทริปเลยย !!

สวัสดีครับ กระทู้นี้กระทู้แรก ยืมล็อคอินเพื่อนมาแชร์ความรู้สึกประทับใจ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยคร้าบบบ

วันนี้ผมจะมาเล่าประสบการณ์ที่ได้ไปร่วมออกทริป กรุงเทพ-พัทยา กับ YAMAHA CLUB

รู้สึกประทับใจกับทริปนี้มากกก เลยอยากนำมาแชร์ ทริปนี้เป็นการออกทริปต่างจังหวัดครั้งแรกในชีวิตเลยของผมเลย
โดยส่วนตัวแล้วขี่แต่ในกรุงเทพฯระหว่างบ้านกับที่ทำงาน ไม่เคยออกต่างจังหวัดหรือไปไหนไกลๆ
ก็เลยอยากขี่มอไซค์ไปไหนไกลๆดูบ้าง มันน่าจะเป็นอะไรที่เป็นสีสันให้ชีวิต เดี๋ยวแก่ตัวไปแล้วไม่มีโอกาสได้ทำ ฮ่าๆ

ทริปจัดขึ้นเมื่อวันที่ 9-10 พ.ค.2558  ที่ผ่านมา ครับ
ตอนเช้าเริ่มลงทะเบียน หน้าห้างซีคอนสแควร์ มีการแจกเสื้อยืด เสื้อแจ็กเก็ต อาหารเช้า
และหมายเลขติดรถจักรยานยนต์ มีแจก น้ำ ขนมให้ด้วยครับ เอาไว้ทานลองท้อง

สัก 8 โมงขบวนก็เริ่มออกเดินทาง ผมนี่ตื่นเต้นมากๆเป็นครั้งแรกที่ออกทริปต่างจังหวัดและมีเพื่อนร่วมทริปเยอะมาก

และเนื่องจากออกทริปครั้งแรกทำให้รู้สึกขี่นานมากกว่าจะถึง แต่ก็สนุกดีครับเพราะไปเป็นกลุ่มรู้สึกปลอดภัยดี  
ขี่ไปขี่มาสุดท้ายผมก็มาถึงพัทยาจนได้ครับ พอไปถึงพัทยาที่จะพลาดไม่ได้เลย
คือขึ้นไปชมวิวเมืองพัทยาบนเขาพระตำหนักและแวะสัการะกรมหลวงชุมพร หลวงพ่อใหญ่ เพื่อเป็นสิริมงคลกับชีวิต

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่