เอาอุปกรณ์เล่นเวท มาวาง บนชั้น 2 ของบ้าน (พื้นชั้น 2 จะรับน้ำหนักไหวไหมครับ)

จะซื้อเครื่องเล่นเวท เข้าบ้าน
ประมาณในรูปนี้

นอกจากในรูปนี้ ก็ยังมีแผ่นน้ำหนัก และ ดัมเบล อีกครับ

แต่ ข้องใจว่า ถ้าผมเอามันไปวางไว้ที่ชั้น 2 ของบ้าน
ตอนเล่น กลัวว่า พื้นบ้านชั้น 2 มัน มันจะรับน้ำหนักไหว หรือเปล่า ครับ (กลัวพื้นชั้น 2 มันจะพังลงมา)

นี่คือรูป พื้นชั้น 2 ของบ้านผมเอง ครับ

เห็น ร้านฟิสเนต บางแห่ง ก็อยู่ชั้น 2 ด้วย พื้นแบบเดียวกันไหมครับ

ตอนนี้ กำลังสำรวจหาที่วางอุปกรณ์ในบ้าน อยู่น่ะครับ  พบว่าในห้องชั้น 2 น่าจะเหมาะสมสุด
แต่ยังข้องใจเรื่องนี้อยู่ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่