visa ท่องเที่ยวออสเตรเลีย ไม่มีเงินหมุนเวียนขอยากไหม

visa ท่องเที่ยวออสเตรเลีย ไม่มีเงินหมุนเวียนขอยากไหม

พอดีน้องชายทำสวนยางพาราครับ อยากไปเที่ยวออสเตรเลีย แต่ไม่ได้เอาเงินไปหมุนในบัญชีเลยครับ เก็บแต่เงินสดไว้ อยากไปเที่ยวสัก2 อาทิตย์ครับ
ต้องการสอบถามดังนี้ครับ
***น้องชายไม่เคยเดินทางไปต่างประเทศเลยครับ

1.ณ ตอนนี้ไม่มีเงินออมทรัพย์ในธนาคารเลย ถ้าเราเอาเงินเข้าไปทีเดียวเลยได้ไหม สัก 150,000บาท แล้วไปขอวีซ่า

2.ชาวสวนยางทำวีซ่าผ่านยากไหม เพราะไม่มีหลักฐานการทำงาน

3.ตนเองไม่ได้เป็นเจ้าของสวนยาง ไม่ได้มีชื่อในโฉนด จึงไม่มีอะไรนำไปแสดง

4. ถ้าขอ ไป2 อาทิตย์ ระยะวีซ่า จะให้ไปแค่2 อาทิตย์หรือเปล่าครับ เพื่อนๆ ได้ระยะเวลา นานไหมครับ

5.ตม.ส่วนใหญ่จะปั้มให้อยู่กี่เดือน

6.หากภรรยาต้องการไปด้วย ควรขอแยก ดีไหม

7.วีซ่าออสเตรเลีย กับ USA ประเทศไหนขอยากกว่ากันครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ. ไว้ผมนึกออกจะมาถามใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่