ลูกเป็นนิ้วล๊อคตั้งแต่เกิด ต้องทำอย่างไรกันบ้างคะ

คือลูกอายุ 8 เดือนแล้วค่ะ เป็นนิ้วล็อกตั้งแต่เกิดเลย 2 นิ้วคือ นิ้วกลางกับนิ้วนาง ไปหาคุณหมอแล้ว
คุณหมอให้รอไปก่อนเพราะยังเล็กอยู่ อาจจะมีโอกาสหายเองได้  ระหว่างนี้ให้นวดไปเรื่อยๆ ก่อน  
เราก็นวดทุกวันนะคะ พอนวดมันก็จะคลายๆ ออกมาเหมือนจะดี  พอทิ้งไว้สักพักก็กลับไปงอเหมือนเดิม
กลุ้มใจมากค่ะ  ไม่ทราบว่าคุณพ่อคุณแม่ท่านไหนมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ ต้องดามนิ้วลูกกันหรือเปล่า
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่