[CR] [CR]บินเดียวสู่.......สวนสนบ่อแก้ว............บ้านรักไทย.............ปางอุ๋ง.............ปาย.........อ่างขาง ตอนที่ 4

หลังจากความเดิมจากกระทู้ http://pantip.com/topic/33676932 ผมเก็บสำภาระเช็คเอาท์ ออกจากที่พัก ผมมุ่งตรงไปยังปาย
สถานที่ที่ผมเคยแต่ผ่าน แต่ไม่เคยได้มีโอกาสพักเลยสักคืน พอผมไปถึงปาย ผมก็แวะไปหาสถานที่พัก ที่ปายนี้ดีครับหาที่พักง่ายมาก
ในที่สุดผมก็ได้พักที่ มาริปายรีสอร์ท หลังจากเอาของไปไว้ในห้อง ผมก็ได้ไปแวะชิมร้านสุดฮิตของที่นี้ปายอินเลิฟ............

ผมชอบปายอินเลิฟนะครับ เค้ามีบริเวณรอบๆที่สวยงาม  เหมาะกับการถ่ายรูปดี ผมเดินถ่ายรูปเพลินเลยครับ สวนคนที่อยู่ในร้าน
ไม่ต้องพูดถึงครับ ผมไม่เห็นคนไทยเลย นึกในใจ ทำไม  ผมไม่พูดภาษาจีนได้นะคงเพลินเลย เพราะเหมือนเราอยู่ต่างประเทศ
ภาพนี้คือที่ผมพักครับ มาริปาย

เป็นรีสอร์ท ที่สวยและสะอาดดีครับ ผมใช้เวลานอนพักประมาณ 2 ชม. เพราะเริ่มเมื่อยหลังจากขึ้นขับรถขึ้นเขาตลอดทริป ต้องยอมรับ
ขับมาเที่ยวคนเดียวทริป ผมได้ทักษะการขับรถเยอะมาก เพราะต้องยอมรับเราอยู่ กทม น้อยที่มีโอกาสทำแบบนี้ในการขับรถ
ชื่อสินค้า:   ท่องเที่ยวไทย
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่