เพิ่งรู้ว่ามันหมูมันมีประโยชน์ *0*

ทุกคนคะ คือเรามีเรื่องจะรบกวนขอความคิดเห็นนิดหน่อยค่ะ คือโดยปกติที่บ้านเราเนี่ยใช้น้ำมันพืชในการทำอาหาร แต่คือเมื่อไม่นานมานี้เราไปบ้านของป้าเรามา  ทีนี้ป้าเราเขาใช้น้ำมันหมูทำอาหาร แล้วเราเองคิดว่าน้ำมันหมูมันไม่น่าจะดีต่อสุขภาพ เราเลยห้ามป้าเราใช้ 555555555   แต่ป้าบอกว่ามันหมูมันทำอาหารอร่อยกว่านะ เราก็แบบจริงหรอ?

***  แต่ด้วยความรักและเป็นห่วงคุณป้าที่เคารพ วันนั้นทั้งวันเลยเปิดหาข้อมูลในเน็ตดูนี่ล่ะ นั่งอ่านไปเรื่อยๆจนเราไปเจอเว็ปนี้เค้าบอกว่า

>>  "ที่บ้านผมจึงเปลี่ยนกลับมาซื้อมันหมูมาเจียวเป็นนํ้ามันหมู เพื่อทำอาหารเมื่อ 5 ปี ที่ผ่านมา ก็สังเกตว่าคนในบ้านไม่เห็นมีใครเป็นอะไรมากมาย อาการโรคผิดปกติทางกายที่หลายคนเคยเป็น ก็ดูดีขึ้น จากการตรวจร่างกายเป็นระยะ การเจ็บป่วยที่มีเป็นบ้าง นานๆ ครั้งก็สามารถหายได้อย่างรวดเร็ว"

Cr. http://www.manager.co.th/goodhealth/ViewNews.aspx?NewsID=9580000036082  

พอเจออย่างนี้เข้าตอนนี้ก็คงไม่ไปห้ามป้าแล้วล่ะค่ะ เดี๋ยวเราจะลองใช้ดูบ้าง เริ่มจากการเอามาทอดไข่เจียวก่อนเลย 5555555 เพราะป้าเราก็บอกด้วยว่าเจียวมันหมูทำกับข้าวเนี่ยทำให้อาหารทั้งหอมและรสชาติดีกว่าด้วย อิอิ  

**แล้วที่บ้านเพื่อนๆ ส่วนมากจะใช้น้ำมันอะไรกันหรอคะ?   หมูหมู

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่