ขายของอยู่ห้างฯ+online ยอดขาย 3 ล้านบาท/ปี ภาษียื่นยังไงครับ

จ่ายภาษี จากการขายของในห้าง + online ยอดขาย 3 ล้าน/ปี

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ  เรื่องภาษี

ขายของอยู่ห้างฯ + online ยอดขาย 3 ล้านบาท/ปี (เงินเข้าบัญชีธนาคาร) ซื้อของไม่มีบิล และได้ไปจดทะเบียนพานิชย์ในนามชื่อผมเอง

ต้องเสียภาษีไหมครับ เสียประมาณเท่าไหร่ ไปยื่นเลย หรือไม่ไต้องไป กลัวโดนตรวจสอบย้อนหลัง

ปกติยื่นเสียภาษีจากที่ทำงานอยู่แล้ว แต่รายได้จากการขายของไม่เคยยื่นครับ

ขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่