ถ้าเที่ยวกทม.แบบbackpack คนเดียวอย่างผู้หญิงจะอันตรายไหมคะ??

ถ้าเที่ยวกทม.แบบbackpack คนเดียวอย่างผู้หญิงจะอันตรายไหมคะ??

เราเป็นคนต่างจังหวัด ไม่เคยเที่ยวกทม.คนเดียวเลยค่ะ

เลยอยากจะวางแผนลองเที่ยวซัมเมอร์ในกทม.ด้วยตนเองบ้าง เป็นประสบการณ์สักครั้งในชีวิต พอดีอยากถ่ายภาพด้วยค่ะ

สถานที่ที่วางแผนอยากไปมาก(เป็นความฝันสุดๆ)ก็คือ วัดพระแก้ว,กระทรวงกลาโหม,วัดอรุณฯ,ท่าเตียน (เที่ยวแค่ไม่กี่วัน)

ไม่รู้ว่าเรามองในแง่ลบไปรึป่าว ว่าเที่ยวกทม.มันอันตรายสุดๆเพราะเจอข่าวหลายคดีบ่อยมาก

และเพื่อนบอกว่ามันเดินทางยาก อย่างรถเมล์ไม่จอดป้าย,ขึ้นรถเมล์ยาก,สามล้อแพง ฯลฯ จริงรึป่าวคะ? แต่แท็กซี่รู้อยู่เชื่อค่ะ ฮ่าๆ

แล้วที่พัก ของกินอร่อยๆใกล้ๆสถานที่ที่เราจะไปมีไหมคะ? (ยกเว้นเยาวราชไม่รู้ว่าอยู่ไกลรึป่าว)

อยากขอคำแนะนำและความคิดเห็นจากท่านอื่นหน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
ลองเข้าดูลิงค์รวบรวมกระทู้ที่สมาชิกรีวิวเอาไว้นะครับ มีเที่ยวหลายแบบมาก
http://life.opennews.info/index.php/travel/17-thailand/161-kk-4
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่