สอบถามวิธีและขั้นตอนการเรียกค่าขาดประโยชน์จากการใช้รถ

รถผม ทำประกันชั้น 1 สินมั่งคง ประวัติดีตลอด ตอนนี้ รถ 6 ปีละครับ

รถผมโดนชน 3 ครั้ง เป็นฝ่ายถูกหมดครับ
1.Jeep มาเบียด ผมเป็นฝ่ายถูก คู่กรณี ประกันบริษัทอะไรจำไม่ได้ละครับ
2.Accord มาชนรถผม ผมเป็นฝ่ายถูก คู่กรณี สินมั่งคง เหมือนกันครับ
3.จอดต่อแถวรอเข้าห้าง มอไซมาเบียดประตูซ้ายเป็นรอยยาว ผมเป็นฝ่ายถูก คู่กรณี ไม่มีประกันครับ

แล้วช่วงนี้ ไม่ค่อยได้ใช้รถ ผมกะว่าจะเอารถเข้าอู่ เคลมที่โดนชน 3 ครั้ง + เปิดเคลมรอบคัน
สอบถามดังนี้ครับ
1.ถ้าผมเปิดเคลมรอบคัน พร้อมกะ เคลมที่โดนชน 3 ครั้ง ผมยังเรียกค่าขาดประโยชน์จากการใช้รถ ได้อยู่รึเปล่าครับ
2.เรียกค่าขาดประโยชน์จากการใช้รถ ส่วนมาก วันเท่าไรครับ ผมว่าจะเอาเงินส่วนนี้ไป เช่ารถ ใช้อะครับ
3.รถเป็นชื่อพี่สาว แต่ โดนชน 3 ครั้ง ผมขับหมด อย่างนี้ ผม หรือ พี่สาว เป็นคนเขียนเอกสารครับ
4.ยื่นเอกสารตอนไหนครับ ตอนรถอยู่ในอู่ หรือ รถทำเสร็จแล้วครับ
5.เรียกกับประกัน คู่กรณี หรือ ประกันเราครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น