[SR] ลุย Sathorn Unique Tower ตึกร้างใจกลางกทม.

สวัสดีครับบบบบ ท่านผู้ชมทั้งหลาย ณ เวลานี้เด็กๆก็เปิดเทอมกันหมดแลวสินะ จุ๊บๆ

ปิดเทอมที่ผ่านมาเด็กอย่างพวกผมก็ว่างอะ เลยเที่ยวเล่นตามภาษาเด็กๆ.......เอะ!!! ไม่ต้องสงสัยครับ ผมยังไม่เปิดเทอม เพราะขึ้นปี 1 555555+

ปล.ขึ้นปี 1 นี้เรียกว่าเด็กอยู่มั้ยนะ 55555 llll เข้าเรื่องเลยดีกว่า นี้เป็นกระทู้รีวิวแรกของผมถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ llll

ปิดเทอมยอมรับเลยว่า ก่อนที่จะไปเจอชีวิตแสนลำบากในมหาลัย และด้วยที่เพิ่งผ่านช่วงสอบเข้ามหาลัยมา เมื่อถึงเวลาพักปิดเทอมแบบนี้ก็ขอจัดหนักกับการเที่ยวสักหน่อย เท่

ทริปแรกที่นำเสนอในทู้นี้คือ ตะลุย Sathorn Unique Tower ที่มีข่าวคนเสียชีวิตเมื่อต้นปีที่ผ่านมา
จขกท.เป็นคนชวนเพื่อนเองแหละ ตัดสินใจที่จะไปก่อนมีข่าวอีก แต่อยู่ในช่วงเตรียมสอบเลยต้องรอหลังสอบเสร็จ พอทราบข่าวมีคนตายตอนแรกก็กลัวว่าจะปิดมิดชิดแบบไม่ให้มีคนเข้าไปเลย 55555.....หารีวิวต่างๆก็ไม่มีส่วนมากเก่าแล้ว(ก่อนมีข่าวคนเสียชีวิต) เลยไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้เป็นไง แต่ในที่สุดทีมเพื่อนจขกท.ก็ตัดสินใจที่จะไป ทำไงได้วิวจากข้างบนมันสวยนิ เค้าล้อเล่น "สักครั้งในชีวิต"อะนะ ยิ้ม

เริ่มต้นการเดินทาง....ด้วยจุดนัดพบ ต่อด้วยนั่งเรือแถวสะพานพุทธไปลงสาธร จ้าาาาา

พอมาถึงตึงร้างก็กินแห้วตามระเบียบ TT เพราะจะมีนายหน้ามาดูพื้นที่ต้องรอเวลาเลยแวะไปกินเฟรนฟรายในMac ร้องไห้
เวลามาถึงก็ลุยต่อ ค่าเข้าคนละ 100 ตอนแรกกะว่าจะใช้วิธีปีนจากอีกตึก(ดูมาจากรีวิวต่างชาติ) แต่เสาที่ปีนสำหรับข้ามตึกถูกเอาออกไปแล้ว........จะให้จ่ายตังก็บอกมาเถอะครับ แหะๆ 55555 อมยิ้ม17

ตามนี้แหละครับ อยากถูกๆก็ลองเป็นหมากับแมวดู อิอิ

เวลาผมไม่ใส่ลงไปเพราะจำไม่ได้ เอาเป็นว่าดูรูปประกอบแทนละกันครับ 5555 อยู่ถึงพระอาทิตย์ลับขอบฟ้า อมยิ้ม05

ปล. รูปถ่ายจากเพื่อนผม และได้รับอนุญาตให้นำมารีวิวเรียบร้อยแล้วครับ...รูปมีเยอะกว่านี้แต่กลัวเยอะไปจนรำคาญ แหะๆ (ไว้เม้นแรกๆละกัน) อมยิ้ม02
ปล2. รีวิวครั้งแรกผิดพลาดประการใดขออภัย แนะนำได้ครับ มือใหม่หัดรีวิว 55555 จุ๊บๆ
ปล3. ยังเหลือทริปเกาะล้าน ภูกระดึง และเขื่อนเชี่ยวหลาน จะตามมาทีหลังค้าบบบบบผม
ชื่อสินค้า:   Sathorn Unique Tower
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่