เมื่อโมเดลบ้านคือความฝัน อยากศึกษาและทำโมเดลบ้านค่ะ เริ่มยังไงดี????

เรามีความชอบโมเดลบ้านมาแต่เด็กละค่ะ แอบๆดูมาเนิ่นนาน (ได้แค่แอบดูค่ะ)
เคยมีความฝันอยากเข้าเรียนคณะสถาปัตฯค่ะ ด้วยหลายๆอย่างทำให้ไปเรียนคณะทางสายวิทย์ซะงั้น (เป็นคณะอันดับสองในใจ)
เลยยังไม่ได้ทำฝันของตัวเอง เราไม่มีพื้นฐานอะไรเลย มีแต่ความรักและชอบเอาซะมากๆ (มันเป็นความสุขของเด็ก ผญ คนนึงค่ะ)

ตอนนี้เราเพิ่งอายุ 23 ตอนนี้ทำงานกับบริษัทแห่งหนึ่งเรามีความรู้สึกว่ามันไม่ใช่
ไม่ใช่ตั้งแต่คณะที่จบมาละ (มีหลายคนบอกให้เราซิ่ว แต่เราก็ทนเรียนคณะที่ไม่ใช่จนจบ เพราะคิดว่ารัก และไหว ได้แต่มองตาละห้อยเมื่อผ่านคณะสถาปัตฯ)

จนเมื่อเราไปเดินเล่นที่เดอะมอลล์แห่งหนึ่งเราเจอโมเดลบ้านการ์ตูนอยู่ เราเลยมีความคิดอยากสะสม อยากลองทำ และที่สำคัญเราอยากขาย
คือตอนนี้เราอยากทำตามฝันตัวเองค่ะ อยากออกแบบบ้านน้อยๆ อยากสร้างเป็นธุรกิจเลยทีเดียว (มันคือความฝันจริงๆค่ะ แค่คิดเราก็มีความสุขแล้ว)

เลยอยากหาคำแนะนำจากผู้รู้ หรือคนที่รักเหมือนกับเรา หรือใครจะฝากร้าน แนะนำร้านตัวเองเราก็ไม่ว่านะคะ (เพราะเริ่มสะสมเหมือนกันป

แนะนำเราด้วยนะคะ ขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านนะคะ หากแท็กห้องผิด ยังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่