เตียบ่อกี้สู้แม่นางชุดเหลืองไม่ได้หรอ?

มีหลายกระทู้และความเห็นบอกว่าเตียบ่อกี้อ่อนกว่าแม่นางชุดเหลือง? ทำไมถึงบอกแบบนี้ครับ ก็ไม่เคยสู้กันซักทีแต่เอาอะไรมาวัด
สยบจิวจี้เยียกในกระบวนท่าเดียว? แล้วยังไงครับ? จิวจี้เยียกชนะเตียบ่อกี้หรอ? ก็ไม่
แต่ทำไมให้เตียบ่อกี้อ่อนไปเลย บ่อกี้ก็อ่อนให้จี้เยียกตลอด ฝีมือจี้เยียกก็สู้เจ็ดผู้กล้าบู๊ตึงไม่ได้ด้วยซำ้ ที่ชนะพวกตัวประกอบบางตัวได้เพราะวิชาลี้ลับ และไม่เคยเจอมาก่อน ทำให้ไม่ระวังตัว โดฆ่าตาย แต่สำหรับแม่นางชุดเหลือง ซึ่งคุ้นเคยและชำนาญกว่าจี้เยียก เวลาฝึกก็เยอะกว่าสิบกว่าเท่า เพราะจี้เยียกฝึก1แค่ปี เมื่อแม่นางชุดเหลืองรู้เคล็ดวิชา ท่าร่าง กระบวนท่า
แล้วการที่สยบจี้เยียกในท่าเดียวก็ไม่เห็นจะแปลก แต่เอามาวัดความเก่งของบ่อกี้เฉยเลย ถ้าใครเห็นว่าผมผิดก็แย้งได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่