LEXUS NX300h & BMW???

กระทู้คำถาม
สวัสดีเพื่อนๆชาวพันทิพทุกท่านครับ พอดีผมกำลังจะหารถใหม่ใช้ในครอบครัวสักคันเพราะคันเก่าใช้มา11ปีแล้วเลยคิดว่าสมควรแก่เวลาละ ที่มองไว้ตอนนี้ก็คือNXรุ่นพรีเมี่ยมถ้าจะให้เทียบกับBMWในราคาไล่ๆกันมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ เข้าใจว่าNXเป็นSUVเพียงแต่ถ้ากับBMWที่เป็นเก๋งแล้วมีตัวไหนเข้าในงบบ้างครับขอแชร์ความเห็นกับเพื่อนๆหน่อยครับ
ปล. ผมไม่อยากได้เครื่องดีเซลนะครับ ขอเป็นเครื่องเบ็นซินล้วนหรือเบ็นซิน+ไฮบริด ลืมไปงบที่ดูๆไว้ไม่เกิน4ล้าน สมาชิกในครอบครัวตอนนี้5คนมีแม่ที่อายุจะ80แล้วและปลายปีก็จะมีสมาชิกตัวน้อยมาเพิ่มอีก1คนครับ อีกนิดครับเปลี่ยนคราวนี้ก็คงใช้ยาวเหมือนเดิมครับน่าจะถึง10ปี เหมือนคันเก่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่