เวลาเกร็งกล้ามเนื้อทำไมถึงสั่น

ตาม หัวข้อครับ เวลาเกร็งกล้ามเนื้อทำไมส่วนที่เกร็งถึงสั่น แลัวมีวิธีเกร็งแลัวไม่สั่นหรือไม่ครับ

หรือไม่มีทางที่ทำให้มันไม่สั่น

ขอขอบคุนที่เข้ามาอ่าน ขอความกรุณาให้ความรู้ผมด้วยครับ

ขอบคุณครับยิ้มยิ้ม

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
น่าจะปรกติ การเกร็งก็เป็นการทำงานของกล้ามเนื้ออย่างหนึ่ง  เซลกล้ามเนื้อทำงานได้แค่สองอย่างคือหดกับคลาย การหดใช้พลังงาน พอไม่ไหวกล้ามเนื้อก็คลาย แต่เราสั่งให้หดต่อ มันก็เลยหดสลับคลายกลายเป็นการสั่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่