** มีคลิปออกกำลัง(แบบเงียบๆ)มาแนะนำสำหรับเด็กหอ + Clips เต้น/Workout อื่นๆค่ะ

ไม่พูดพร่ำทำเพลงค่ะ เริ่ม!

40 Min. Quiet Booty Burner Workout | Silent But Deadly
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ถ้าลองกดดูแล้วดูเหมือนจะง่ายนะคะ แต่เหนื่อยน่าดู
คลิปนี้อุปกรณ์มีดัมเบล+เสื่อด้วยนะคะ เพื่อการเผาผลาญที่เพิ่มมากขึ้นเนอะ
เราอยากมาแนะนำคลิปคนนี้ เราว่าคลิปเค้าดีดูตั้งใจทุ่มเทมากด้วย มีหลายคลิปนะคะ ลองกดดูที่ Playlist ได้เลย

อีกคลิปนึงสำหรับใครอยากมีเอวแล้วบ้านไม่มีฮูล่าฮูปนะคะ เต้นเอาก็ได้เนอะ

ลองทำแล้ววันถัดมานี่ระบมเลยค่ะ บอกเลยสองอาทิตย์ อย่างน้อยเต้น3-4วันต่ออาทิตย์นะคะ เอวมาแน่นอน(แต่ก็คาร์ดิโอ+ควบคุมอาหารไปด้วยนะ)
นางมีช่องของตัวเองนะคะ https://www.youtube.com/user/TiffanyRotheWorkouts/featured ตามนี้เลย เห็นว่ามี Workout ชุดใหม่ด้วย อันนั้นเรายังไม่เคยลอง แต่ดูแล้วน่าจะดีอยู่นะคะ

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว แนะนำสาวๆที่อยากออกเวทส่วนหลังกันค่ะ

เราไม่รู้เค้าพูดภาษาอะไร 555 แต่คลิปนี้เราเล่นประจำทุกวันศุกร์ มันโดนหลังดีค่ะ ช่วงแรกจะเน้นขา หลัง แขน และหน้าท้องสุดท้ายค่ะ
พอทำไปทำมาชักเพลิน เพิ่มให้อีกคลิปนึง 555
สำหรับคนที่เวลาน้อย แต่อยากออกกำลัง เราเล่นคลิปนี้ตอนเช้าหรือวันไหนเวลาน้อยๆอะค่ะ 10นาทีเท่านั้นค่ะ
ทุกท่าในคลิปนี้คือเริด เน้นก้น ไม่แค่ขา ใครกลัวกล้ามขามาเยอะไปลองดูนะ

สุดท้ายคลิปเต้นช่องของคนนี้เราภูมิใจนำเสนอมาก เป็นช่องที่ควร subscribe อย่างด่วนๆ
เป็นไงคะ แค่เห็นหน้าคนนำก็อยากกดเข้าไปดูแล้วปะคะ 55555 คือมันดีมากกกก สนุกมากฮามาก เหนื่อยมากกด้วยค่ะ ถึงจะเห็นว่าแค่สามนาทีก็เถอะ
ในPlaylist เขาจะมีคลิป Cooldown, Warm up, Main workout อะไรงี้นะคะ รีบเข้าไปดูแล้วเต้นตามเลยค่ะ คุณจะติดใจจจจ
วันไหนที่เราขี้เกียจๆจะมาเปิดคลิปเค้าบิ๊วอารมณ์นี่ล่ะค่ะ ได้ผลทุกรอบ 5555
ปล. บางคลิปอาจต้องใช้พื้นที่นิดนึงนะคะ

เราพูดไม่เก่ง แต่อยากแบ่งปัน สู้ไปด้วยกันนะทุกคนนน

เพิ่มเติมคลิปที่เราว่าเวิคค่ะ

อันนี้ออกส่วนแขนนะคะ 10นาทีเอง ทำหลังจากคาร์ดิโอก็ดีค่ะ ท่าไหนที่เราทำไม่ได้เราก็ปรับทำท่าอื่นซ้ำไปแทนเอาเนอะ
แชแนลนี้สาวๆก็ควร subscribe ไว้นะคะ ความรู้หลากหลายค่ะ ไม่ได้มีแค่สอนออกกำลังอย่างเดียว

ส่วนคลิปด้านล่างนี้เป็นท่ายืดกล้ามเนื้อทั้งตัวนะคะ ท่าพวกนี้เราทำประจำ
การยืดกล้ามเนื้อทั้งก่อนและหลังออกกำลังสำคัญมากนะคะ
ทางที่ดีควรจะตามนี้นะคะ
1.วอร์มอัพเพื่อเตรียมร่างกาย คาร์ดิโอเบาๆให้พอเหงื่อซึม(วิ่งอยู่กับที่เบาๆ, กระโดดตบ,jump rope ฯลฯ)
2.ยืดเส้น
3.ออกกำลังตามที่คุณต้องการค่ะ
4.Cool down
5.สุดท้ายคือยืดเส้นคลายกล้ามเนื้ออีกครั้งค่ะ

แต่บางคนอาจจะยืดเส้นแล้วไปวิ่งหรือคาร์ดิโอเลยอันนี้ก็แล้วแต่ความสะดวกนะคะ
ที่สำคัญห้ามขาดเลยคือการยืดเส้นทั้งก่อนและหลังค่ะ แล้วไม่ใช่ยืดแล้วนับแบบหนึ่งสองสามสี่เก้าสิบ! เร็วๆงี้นะคะ
แบบนั้นไม่ช่วยอะไรเลยค่ะ -*- ทำค้างไว้แล้วนับช้าๆค่ะ นับ1-10ได้มากกว่าสองรอบยิ่งดี ไม่งั้นบาดเจ็บขึ้นมาจะหงุดหงิดนะคะ ตังก็ต้องเสียค่ารักษา แถมยังออกกำลังไม่ได้อีกตะหาก
เพราะงั้น กันไว้ดีกว่าแก้นะคะ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่