ซื้ออะไรดีครับ iphone6+ หรือ ipad air2

ตอนนี้ใช้note3 อยู่ครับ แล้วก็มีipad2 (อายุครบ4ขวบบริบูรณ์)

ประเด็นคือ เจ้าไอแพดผมมันอืดอาดมากเลยครับ เดี๋ยวนี้ทำไรแทบไม่ค่อยจะเวิคละ แค่เปิดอ่านหนังสือ ยังอืดๆอาดๆ ประจวบเหมาะกับน้องสาวผมที่ใช้note2 อยู่ เครื่องมันเริ่มงอแงละครับ เด๋อๆด๋าๆ เลยกำลังคิดว่า จะมีโครงการซื้ออะไรสักอย่างดี แต่ผมก็ยังลังเลครับ

1.ซื้อipad air2ใหม่ แทนอันเก่าของผม แล้วให้น้องซื้อมือถือใหม่ ที่ไม่แพงมาก
2.ซื้อiphone6 plus ใช้เอง เเล้วยกnote3ของตัวเองใหน้อง

ปล.note3 ของผมยังใช้การได้ดี ไม่มีปัญหา ยังเป็นเด็กดีมากๆครับ
ปล.2 ปัญหาจริงๆคือ ผมยังต้องใช้แอพอ่านหนังสือครับ แต่ก็กลัวว่าอ่านในจอมือถือจะไม่เวิค ถึงจะหน้าจอ5.5นิ้วขึ้นก็เถอะ ผมเลยกังวลว่า จะตัดสินใจผิดพลาด รบกวนทุกท่านด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่